Nhóm Umbrella lớp K08407B

Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Latest topics

» Download tài liệu trên diễn đàn
by MrFunny Sat Jan 02, 2010 7:18 pm

» trac nghiem ke toan rat hay (chuc các ban on thi tot)
by MrFunny Sat Jan 02, 2010 7:04 pm

» Happy New Year
by MrFunny Sat Jan 02, 2010 2:00 pm

» Chúc mừng Giáng Sinh
by MrFunny Tue Dec 29, 2009 5:51 pm

» Và khi tôi vui thì tôi hát, khi đau thì tôi khóc....
by loc_nguyen491 Tue Dec 22, 2009 7:03 pm

» hic hic... ôi VN!
by MrFunny Thu Dec 17, 2009 9:04 pm

» Bí Mật Về Sát Thủ Kinh Tế
by MrFunny Tue Dec 15, 2009 9:11 am

» Bài Giảng của Ms Quyên
by MrFunny Tue Dec 15, 2009 9:04 am

» Slide kinh tế vĩ mô của lớp A
by MrFunny Tue Dec 15, 2009 9:02 am

» Học bù KTDC
by MrFunny Mon Dec 14, 2009 9:54 pm

Poll

Bạn biết đến 4rum này như thế nào ?
thắc mắc I_vote_lcap20%thắc mắc I_vote_rcap 20% [ 2 ]
thắc mắc I_vote_lcap40%thắc mắc I_vote_rcap 40% [ 4 ]
thắc mắc I_vote_lcap10%thắc mắc I_vote_rcap 10% [ 1 ]
thắc mắc I_vote_lcap30%thắc mắc I_vote_rcap 30% [ 3 ]

Tổng số bầu chọn : 10

Top posters

MrFunny (155)
thắc mắc I_vote_lcapthắc mắc I_voting_barthắc mắc I_vote_rcap 
phuidol (78)
Hidden Dragon (50)
Katie Tang (33)
thandieudaihiep (31)
loc_nguyen491 (30)
thaophuong_0509 (27)
clovermini (16)
nhocnhoc (13)
motngaybinhyen (11)
THÔNG TIN NGƯỜI TRUY CẬP

HỖ TRỢ KỸ THUẬT

Click here to chat

5 posters

thắc mắc

quantri.k08407b
    Hạ Sĩ Quan
    Hạ Sĩ Quan

thắc mắc Empty thắc mắc

Bài gửi  quantri.k08407b Thu Sep 24, 2009 2:51 pm

bạn gì đó ơi nếu tiếng anh mình nói không được chuẩn lắm và mình không biết cách nào để nói cả và khi nói thì hay bị cà lăm thì làm sao mà giao tiếp với bạn của mình hẳng ngày chứ? và khi mình găp người nước ngoài thì k biết họ nói gì cả vì mấy người đó nói như gió tiếng có tiếng không thì làm sao nghe??? rất vui khi nhận được phản hồi sớm từ bạn.
    best regards. k biết chữ này đúng k nhưng cô mới dạy sử dụng luôn cherry santa cheers affraid
    Hidden Dragon
    Hidden Dragon
    Đại Tá
    Đại Tá

thắc mắc Empty Gỉai đáp thắc mắc

Bài gửi  Hidden Dragon Thu Sep 24, 2009 3:59 pm

Mình hiểu và chia sẻ với khó khăn mà bạn gặp phải.Đó cũng là khó khăn của hầu hết các bạn khi học 1 ngoại ngữ mới,đặc biệt là kĩ năng nghe và nói.Nhìn vào cuối bài của bạn,mình đoán là bạn hơi tự ty vào khả năng của mình.Phần lớn các bạn không dám nói là vì sợ sai,sợ người ta cười mình.Các bạn có thể thấy 1 đứa trẻ học nói,nó có thể nói được là vì nó ko sợ nói sai,không phải suy nghĩ là liệu nó có phát âm đúng hay ko.Còn chúng ta thì lại thiếu mất sự can đảm ngây thơ của đứa trẻ nên học nói 1 ngoại ngữ có phần khó khăn.Nếu chúng ta biết dẹp đi nỗi sợ hãi,tập luyện thường xuyên thì Anh ngữ của chúng ta sẽ được cải thiện dần dần.Vì theo mình thấy phần lớn những người học giỏi tiếng Anh,người ta thường rất khiêm tốn và ko chấp nhặt những lỗi sai của người khác.Vì thế mình mong bạn cố gắng luyện tập Anh ngữ hàng ngày.Mình xin lấy 1 ví dụ cho bạn dễ hiểu.Chuyện học ngoại ngữ giống như việc bạn đi tắm vậy,chúng ta ngày nào cũng phải tắm đúng không,chứ 1 tuần hay 1 tháng tắm 1 lần thì... Laughing .Cũng tương tự như vậy,nói tiếng Anh hàng ngày sẽ tốt hơn rất nhiều so với 1 tuần hay 1 tháng mới nói 1 lần.Còn vấn đề người nước ngoài nói nhanh thì theo kinh nghiệm của mình,khi họ gặp người ko phải là bản xứ,họ sẽ nói chậm lại cho chúng ta dễ hiểu.Nhưng điều wan trọng nhất là sự cố gắng nỗ lực của bạn,không có con đường tắt đến thành công.Khi bạn thành thạo rồi,bạn sẽ thấy nó dễ hơn nhiều so với bạn tưởng.Chúc bạn học tiếng Anh thành công Smile
    Katie Tang
    Katie Tang
    Chief of Umbrella Group
    Chief of Umbrella Group

thắc mắc Empty Trả lời thắc mắc

Bài gửi  Katie Tang Thu Sep 24, 2009 4:15 pm

Cám ơn bạn đã tham gia diễn đàn của tụi mình. Bạn ơi, có lẽ mình sẽ dùng tiếng Việt cho dễ hiểu nhé.Thực ra khi mới bắt đầu giao tiếp bằng tiếng Anh, chuyện nói lắp, nói sai và không biết nói gì cả hầu như ai cũng gặp phải ít nhất 1 lần. Nhưng bạn đừng lo ngại gì hết, ngay cả những thiên tài đôi khi cũng mắc sai lầm kia mà. Bạn có thể tập thói quen sử dụng tiếng Anh 1 cách từ từ, ví dụ như hôm nay nói được 1 câu thì hôm sau nói được 2 câu, cứ như thế dần dần mình tiến bộ thêm. Nếu đang nói chuyện mà bạn bí từ, hãy hỏi bạn của mình xem từ đó trong tiếng Anh gọi là gì, coi như là 1 cách để học từ mới đó bạn. Bạn hãy kiên nhẫn vì không phải ai cũng có năng khiếu về ngoại ngữ đâu. Để có thể đạt đến 1 trình độ giao tiếp tốt, không ít người đã phải bỏ rất nhiều công sức và thời gian để luyện tập. Vì thế, đừng vội vàng, hấp tấp, chán nản trong việc học tiếng Anh bạn nhé. Còn về việc bạn không thể nghe kịp người nc ngoài nói gì vì họ nói nhanh như gió thì bạn phải luyện thêm cả kỹ năng nghe nữa. Muốn nghe tốt, trước hết mình cần phải phát âm từ cho chính xác (vì bạn phát âm sai sẽ dẫn đến nghe mà không bít mình đang nghe từ gì Very Happy), luyện nghe nhiều, tìm ra ý chính trong lời nói của đối phương, đặt câu nói của họ trong 1 hoàn cảnh cụ thể, họ nhấn âm ở đâu, biểu hiện của họ như thế nào... Có 1 cách giúp bạn vừa luyện kỹ năng nghe, vừa có thể thư giãn : xem film Mỹ có phụ đề và nghe nhạc Âu Mỹ. Còn nếu bạn cảm thấy họ nói nhanh quá, hãy bảo họ nói chậm lại, không ai cười vì bạn nghe chậm đâu, họ chỉ cười khi bạn không nghe được mà làm bộ như mình hiểu hết thôi Very Happy. Chúc bạn học và luyện tiếng Anh thật vui nhé!
    Thân mến,
    Katie Tang
    quantri.k08407b
    Hạ Sĩ Quan
    Hạ Sĩ Quan

thắc mắc Empty thanks

Bài gửi  quantri.k08407b Fri Sep 25, 2009 9:47 am

Rất cảm ơn bạn về lời khuyên. Hy vọng mình sẽ cố vượt qua.
    Chúc bạn cuối tuần vui vẻ.
    MrFunny
    MrFunny
    Tổng Tư Lệnh
    Tổng Tư Lệnh

thắc mắc Empty Re: thắc mắc

Bài gửi  MrFunny Fri Sep 25, 2009 1:52 pm

quantri.k08407b đã viết:Rất cảm ơn bạn về lời khuyên. Hy vọng mình sẽ cố vượt qua.
    Chúc bạn cuối tuần vui vẻ.

Rất vui nếu bạn đăng ký 1 cái nick để tụi mình có thể làm quen w nhau, nick quantri.k08407b này tụi mình lập ra để cho những bạn nào muốn down tài liệu có thể nhanh chóng có được hoặc dao quanh 1 vòng của diễn đàn, sao chúng ta không lập 1 cái nick riêng của chúng ta nào
    rain
    Dân Thường
    Dân Thường

Bài gửi  rain Sun Sep 27, 2009 3:32 pm

ua ~. ghe z
    cyclops

Sponsored content

Bài gửi  Sponsored content

Hôm nay: Fri Apr 19, 2024 2:47 pm